Xã An Khương - Hớn Quản - Bình Phướchttp://ankhuong.honquan.binhphuoc.gov.vn/uploads/logo.png
Thứ sáu - 17/05/2024 06:45710
Sáng 17/5, Đảng ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam các hội Đoàn thể xã, đã đến thăm, chúc mừng các cơ sở phật giáo trên địa bàn xã.
Thay mặt , lãnh đạo xã đồng chí Nguyễn Văn Lộc Phó Bí thư thường trực Đảng ủy xã, đã gửi lời chúc mừng tốt đẹp nhất tới các tăng, ni, phật tử tại các cơ sở phật giáo một mùa Phật đản - Phật lịch an lành, hạnh phúc. Đồng chí cũng nhấn mạnh, trong những năm qua, các cơ sở Phật giáo luôn đồng hành cùng với cấp ủy Đảng, chính quyền địa phương trong xây dựng Đảng, xây dựng hệ thống chính trị, củng cố khối đại đoàn kết toàn dân tộc, phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm quốc phòng - an ninh. Góp phần trong công cuộc xây dựng địa phương ngày càng giàu đẹp, văn minh
Bên cạnh đó lãnh đạo địa phương, mong trù trì 2 chùa vận động các phật tử tham gia mua BHYT,BHXH và thực hiện kích hoạt định danh điện tử, đăng ký sim chính chủ kèm chữ ký số, sử dụng điện thoại 4G thay thế các điện thoại 2G tắt sóng sau ngày 01/9/2024./.
Quyết định về việc công bố Danh mục thủ tục hành chính mới ban hành liên quan đến lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở thuộc phạm vi, chức năng quản lý nhà nước của ngành Công an trên địa bàn tỉnh Bình Phước.